ช่อง astro supersport

(1/1)

tom66:
ขออนุญาตแสดงความอึดอัดหน่อยนะครับ

ช่อง astro supersport และ astro supersport2 น่าจะฉายทั้งวันนะครับ

น่าเสียดาย goal tv 1 และ goal tv 2 ภาคกลางวัน โดยเฉพาะวันเสาร์อาทิตย์ที่แฟนๆ แมนซิตี้ บาเยิร์น จะได้ชมเทปการแข่งขันบ้าง ช่องรายการมีคุณภาพ มากกว่า ช่องหนังของ ttv เยอะ

ช่อง smmtv ควรฉายเต็มวัน ไม่ควรมีการสลับตัดตอนกลางคืน เพราะน่าจะมีผู้ติดตามอัพเดตผลบอลตอนกลางคืนอยู่

ช่อง workpoint ควรฉายเต็มวัน

ขอสอบถามเพิ่มเติมนะครับว่าช่อง astro supersport 3 ติดปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์ใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่...

แล้วทำไมช่อง astro supersport และ astro supersport2 ถึงฉายได้ละครับ

สุดท้ายนี้ขอเป็นกำลังใจให้ทีมเจริญเคเบิลทีวีทุกท่านครับ

webmaster1:
ขอตอบคำถามเป็นข้อๆนะครับ
1)Astro 1-2.มีใน Digital. ทั้งวันครับ
2)การที่เราเอาช่อง. SMM tv , ช่อง work point. หรือช่องอื่นๆอีก 18 ช่องมาฉาย ครึ่งวัน เพื่อให้ออกอากาศ 80 ความถี่ มีรายการให้ชม 100 ช่องรายการ เพราะความถี่ที่จะเอามาออกอากาศหมดแล้วไม่สามารถเพิ่มช่องในระบบ Analog ได้ เดิมทีเดียวช่อง 2 ช่องที่ท่านชอบดูและจะขอให้ออกอากาศ ทั้งวัน หากทำตามที่ท่านแนะนำ เราต้องถอดช่องรายการออก 2 ช่อง ในกรณีนี้คือต้องถอด MAXXI Tv และ Miracle ออกซึ่งทั้ง2ช่องก็มีแฟนประจำของเขาอยู่ จึงต้องเรียนว่าวันนี้เราจะต้องเลือกว่าจะเอา 80 ความถี่ 100 ช่อง หรือจะเอา 80 ความถี่ 80 ช่องรายการครับ
ต้องเรียนเพิ่มเติมว่า ช่องที่เราออกครึ่งเดียว สามารถดูได้ในระบบ Digital. 24 ชั่วโมงครับ เพราะไม่ติดปัญหาเรื่องความถี่ครับ
3)Astro 3 เปิดไม่ได้ครับ เพราะมี ฟุตบอล Premier league ของอังกฤษ true เขาเป็นเจ้าของลิขสิทธิแต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทย เขาซื้อมาแพง อย่าไปเอาของเขามาออกเลยครับ เขาหวง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ